Có gì mới?
DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

HƯỚNG DẪN Việt Hóa Civilization 6 cho Nintendo Switch

phamquy

Thành Viên TRT
Điểm
1
Chào các bác,

Mình đang tìm cách đưa bản việt hóa mới nhất của Civlization 6 lên Nintendo Switch nhưng đã thử nhiều cách không được. Chưa cập nhật thì Việt hóa chạy bt mà cập nhật rồi thì toàn tiếng Anh, bản mod chỉ kích hoạt tiếng Việt được vài chỗ. Rất mong được các bác chỉ dẫn. Mình cảm ơn ạ.

Thank you các cao nhân ạ!

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Chào các bác,

Mình đang tìm cách đưa bản việt hóa mới nhất của Civlization 6 lên Nintendo Switch nhưng đã thử nhiều cách không được. Chưa cập nhật thì Việt hóa chạy bt mà cập nhật rồi thì toàn tiếng Anh, bản mod chỉ kích hoạt tiếng Việt được vài chỗ. Rất mong được các bác chỉ dẫn. Mình cảm ơn ạ.

Thank you các cao nhân ạ!
nó k trùng data đó

phamquy

Thành Viên TRT
Điểm
1
Mình đã xử lý được hết phần base và update nhưng riêng phần dlc thì nó móc nửa anh nửa Việt ra ạ.

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Mình đã xử lý được hết phần base và update nhưng riêng phần dlc thì nó móc nửa anh nửa Việt ra ạ.
Vấn đề của nó là data switch và pc thường k giống nhau, bạn phải rành về kt con game, móc text của 2 bản pc và switch ra rồi compare từ bản pc xuống switch là được.
Còn vấn đề font nếu may thì nó khớp k cần phải chỉnh gì, xui thì lại phải móc ngược font nó ra import ngc lại cho bản switch.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
268
Thành viên
828
Thành viên mới nhất
Dricvmt