Có gì mới?
DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

HỎI ĐÁP Tool dùng để chỉnh sửa game (thay đổi nút bấm hiển thị trong game)

tester777

Thành Viên TRT
Điểm
1
Chào các bạn,

Mình mới tải dc bản việt hóa của Prince of Persia the Lost Crown của Nintendo Switch chạy trên yuzu. Có một cái là mình dùng tay cầm PS4, ko quen switch mà nó cứ hiện nút trong game là switch. Điều này khiến mình phải mò mẫm, giảm trải nghiệm khi chơi.

Mình tìm hiểu thì dc biết: nếu muốn đổi nút thì phải thay đổi asset của game. Vậy, các bạn cho mình hỏi mình cần phải dùng tool gì để browse, chỉnh sửa tài nguyên game vậy?

Xin cảm ơn

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Chào các bạn,

Mình mới tải dc bản việt hóa của Prince of Persia the Lost Crown của Nintendo Switch chạy trên yuzu. Có một cái là mình dùng tay cầm PS4, ko quen switch mà nó cứ hiện nút trong game là switch. Điều này khiến mình phải mò mẫm, giảm trải nghiệm khi chơi.

Mình tìm hiểu thì dc biết: nếu muốn đổi nút thì phải thay đổi asset của game. Vậy, các bạn cho mình hỏi mình cần phải dùng tool gì để browse, chỉnh sửa tài nguyên game vậy?

Xin cảm ơn
vào cài đặt nút trong giả lập chỉnh chứ gì mà cao siêu vậy ông @@

tester777

Thành Viên TRT
Điểm
1
Ủa có luôn hả bạn? Sorry mình chưa xài con giả lập này bao giờ. Đa tạ!

tester777

Thành Viên TRT
Điểm
1
Hình như ko có mà bạn ơi? Mình google thấy nhiều người cũng muốn đổi nút bấm hiển thị trong game lắm. Ý mình là thay vì hiện A, B, X, Y nó sẽ hiện nút bấm của PS4 ấy.

hebi

Thành Viên TRT
Điểm
1
Hình như ko có mà bạn ơi? Mình google thấy nhiều người cũng muốn đổi nút bấm hiển thị trong game lắm. Ý mình là thay vì hiện A, B, X, Y nó sẽ hiện nút bấm của PS4 ấy.
yuzu có chổ đổi nút á