Chào mừng đến với DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký thành viên để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

ĐĂNG KÝ NGAY!

Lối Mòn Tư Duy

Pikachu

Thành Viên TRT
Điểm
1
Hello ae hiện tại mình đang dịch con game mình đã dịch xong text và replace vào r nhưng vào game nó vẫn ở ngôn ngữ gốc mình có xuất file ra lại kiểm ra thì text nó vẫn tiếng việt nhưng nó ko hiện trong game mình nghiệm hơn tuần r vẫn ko biết lỗi chỗ nào
Game mình dịch là dạng visual novel kara no shoujo 2 demo game dùng engine unity
Mình không có kinh nghiệm nên chỉ làm theo mấy bài viết trên mạng thôi

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Hello ae hiện tại mình đang dịch con game mình đã dịch xong text và replace vào r nhưng vào game nó vẫn ở ngôn ngữ gốc mình có xuất file ra lại kiểm ra thì text nó vẫn tiếng việt nhưng nó ko hiện trong game mình nghiệm hơn tuần r vẫn ko biết lỗi chỗ nào
Game mình dịch là dạng visual novel kara no shoujo 2 demo game dùng engine unity
Mình không có kinh nghiệm nên chỉ làm theo mấy bài viết trên mạng thôi
bạn gửi file ngôn ngữ bạn dịch lên mình xem thử

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
đây bạn mình đã làm cẩn than để không đụng vào code game nhưng ko hiểu sao ko dc
bạn thử dịch ngôn ngữ khác xem, ví dụ hàn quốc r vào game chỉnh qua ngôn ngữ hàn quốc xem nó nhận k, vì nhiều game text eng nó load tùm lum ht

Pikachu

Thành Viên TRT
Điểm
1
bạn thử dịch ngôn ngữ khác xem, ví dụ hàn quốc r vào game chỉnh qua ngôn ngữ hàn quốc xem nó nhận k, vì nhiều game text eng nó load tùm lum ht
khổ cái game nó làm có 1 ngôn ngữ mà lạ cái là text eng thay bang việt r mà vào game cái text eng đó đâu ra ta. có cách nào giúp mình ko.

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
khổ cái game nó làm có 1 ngôn ngữ mà lạ cái là text eng thay bang việt r mà vào game cái text eng đó đâu ra ta. có cách nào giúp mình ko.
game bạn đang làm là bản quyền hay crack vậy, nén game lại up gg drive gửi lên đây đi

Pikachu

Thành Viên TRT
Điểm
1
game bạn đang làm là bản quyền hay crack vậy, nén game lại up gg drive gửi lên đây đi
Game này là bản quyền mình tải trên web nhà phát hành này là bản demo nên đuoc tải miễn phí
bạn xem giúp mình v

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Game này là bản quyền mình tải trên web nhà phát hành này là bản demo nên đuoc tải miễn phí
bạn xem giúp mình v

Text nó load ở file này cùng 1 số thứ khác, mình đổi tên phát là game đen thui luôn, text k nằm ở resource đâu bạn, giờ tìm tool unpack mấy file .pac ở thư mục GamesData này ấy bạn

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28

Pikachu

Thành Viên TRT
Điểm
1
B unpack bằng tool nào dùng tool đó repack lại
Mình không biết cách repack vào ấy tại mấy cái tool nó dùng ngôn ngữ lập trình mình không hiểu không biết bạn có đang trong dự án nào ko có thể hỗ trợ mình dịch ko game này có mình với bạn mình làm mà kỹ thuật còn sơ sài nên khó quá thật sự thì mình cũng không quá gấp đâu cứ rảnh thì làm cũng đc

Pikachu

Thành Viên TRT
Điểm
1
B unpack bằng tool nào dùng tool đó repack lại
Cứu mình đi hiện tại mình đang bị bí r làm ơn đi giúp mình qua đc phần này nữa thôi Emoji_11Emoji_11

baiki

Content Creator
Điểm
18
Cứu mình đi hiện tại mình đang bị bí r làm ơn đi giúp mình qua đc phần này nữa thôi Emoji_11Emoji_11
theo tình hình thì khả năng là text nó nằm ở file script.pac cơ mà e check thì không thấy text menu nó ở đâu cả kiểu này thì bác phải chịu khó đục từng file data nó để check mới được

1445

Pikachu

Thành Viên TRT
Điểm
1
theo tình hình thì khả năng là text nó nằm ở file script.pac cơ mà e check thì không thấy text menu nó ở đâu cả kiểu này thì bác phải chịu khó đục từng file data nó để check mới được

View attachment 1445
Nhưng mà mình ko có tool mở file dạng .pac này với lại mình ko biết sài mấy tool dùng cmd có cách nào cứu ko Emoji_11 Emoji_11

Pikachu

Thành Viên TRT
Điểm
1
B unpack bằng tool nào đấy
Mình nhờ một người lấy giúp nhưng bên đó ngưng hỗ trợ r file text sau khi lấy ra đc mình mới dịch đc file 00b000001 để thứ

bạn có cách nào để sau khi dịch xong repack vô lại đc ko nếu đc mình sẽ tiếp tục dịch hết mong bạn giúp mình repack vào lạiEmoji_11

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Mình nhờ một người lấy giúp nhưng bên đó ngưng hỗ trợ r file text sau khi lấy ra đc mình mới dịch đc file 00b000001 để thứ

bạn có cách nào để sau khi dịch xong repack vô lại đc ko nếu đc mình sẽ tiếp tục dịch hết mong bạn giúp mình repack vào lạiEmoji_11
sao k xin cái tên tool của ngta, nó unpack bằng tool gì thì repack lại bằng tool đó chứ

Pikachu

Thành Viên TRT
Điểm
1

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
258
Thành viên
783
Thành viên mới nhất
SeNo