Có gì mới?
DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

REVIEW Supermarket Simulator - Game thư giãn làm chủ cửa hàng tạp hóa cực chill

Linh Dưa Hấu

Thành Viên TRT
Điểm
3
Anh em đã bao giờ từng nghĩ muốn tự mình mở một cửa hàng siêu thị mini, tự mình quản lý, nhập đồ váo kho, đặt hàng lên kệ và gán nhãn giá cho từng món đồ chưa ? Hoặc đơn giản hơn là muốn có một không gian nhẹ nhàng thữ giãn sau cả ngày làm việc mệt mỏi. Xin giới thiệu với tất cả các anh em tựa game Supermarket Simulator đang có đánh giá rất tích cực trên steam.

480

Game hoàn toàn cho anh em có thể tự do sắp xếp các gian hàng, tối ưu không gian, hoàn thiện thẩm mĩ theo từng sở thích cá nhân của mỗi người. Và vui hơn hết là mình phải tự tay xếp đồ, tự tay thanh toán tiền cho khách nha (do lúc đầu nghèo không có tiền thuê nhân viên Emoji_11 )

Đánh giá tổng quan những gì tôi thấy hay trong tựa game cho anh em có nên mua hay không:
• Tự mình làm mọi thứ như quản lý thật sự, có cả kho hàng, nhập hàng, rác mình phải mang ra thùng rác bên ngoài để vứt,phải tự xếp đồ lên kệ
• Cảm giác khi thuê được nhân viên rất là thành tựu
• Game dính đét, cuốn thôi rồi
• Âm thanh ở mức ổn, ae chơi lên Youtube bật bài chill thì cứ phải gọi là hết bài
• Đến lúc cửa hàng hơi to to thì cảm giác bị nhàn, lúc đấy offgame mai chơi tiếp vẫn dính thế mới lạ
• 8/10 game chill cho anh em xả stress

Nhìn chung hiện tại game mới chỉ đang trong quá trình truy cập sớm thôi, nhưng đồ họa khá ổn và gameplay rất là chill. Tuy nhiên ở mid game anh em sẽ thấy hơi chán vì kiểu như bị lặp đi lặp lại mỗi ngày, hi vọng trong tương lai nhà phát triển game sẽ hoàn thiện và có nhiều điều thú vị mới mẻ hơn

Anh em có thể mua game với giá 180 cá ở steam nha

https://store.steampowered.com/app/2670630/Supermarket_Simulator/