Chào mừng đến với DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký thành viên để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

ĐĂNG KÝ NGAY!

KHỞI ĐỘNG DỰ ÁN Đề Xuất Việt Hóa Game Battle Brothers

L.M

The Red Team
Trùm Cuối
Dịch Giả
Kỹ Thuật
Điểm
28
1. Bác dùng 010 editor tìm Text game nằm ở data nào
2. Xác định nằm ở đâu rồi thì đặt tên lại
VD: data01.dat đổi tên thành data01.zip
3. Giải nén file zip đó, chỉnh sửa xong thì nén lại folder
Mình nén lại .dat thế nào vậy bác?
đó thành file zip đặt tên đuôi là .dat

Bánh Mỳ Ba Ghét

Thành Viên TRT
Điểm
3
mình zip lại rồi đổi đuôi thành .dat xong vào game thì nó báo lỗi
233

Luan

Thành Viên TRT
Điểm
3
Game này có thể ở Việt Nam mình không có nhiều người chơi, nhưng để xây dựng cộng đồng, mình nghĩ nên Việt Hoá game này.
Battle Brothers là một game đáng chơi, với gameplay chiến thuật theo lượt trong battle và quản lý 1 đội lính đánh thuê. Game hứa hẹn sẽ cho bạn 1 trải nghiệm thú vị khi mà thế giới game sẽ được generate liên tục và trải nghiệm chơi lại của bạn sẽ khác biệt về map và thậm chị là xuất thân khi bạn bắt đầu 1 new game. Bạn sẽ trở thành 1 Gladiator ở đấu trường cố gắng chuộc thân, 1 hiệp sĩ lang thang hay 1 đội witcher chuyên săn phù thuỷ và quái vật. Tất cả tuỳ thuộc vào bạn. Game có nhiều event trong suốt quá trình chơi và nhiều lựa chọn giúp chúng ta nhập vai hơn vào thế giới mà game tạo ra. Bên cạnh đó còn có các cơ chế ambition giúp điều hướng 1 đội hình mà bạn muốn tạo ra, cùng với cơ chế End Game Crisis khi mà đó có thể là 1 cuộc xâm chiếm của Orc, 1 cuộc trỗi dậy của Undead, chiến tranh giữa các quốc gia,... Tất cả điều tạo cho người chơi nhiều cơ hội để đặt dấu ấn của đội lính đánh thuê nhỏ bé của mình và tồn tại trong 1 thế giới đen tối và khắc nghiệt.
Link Steam: https://store.steampowered.com/app/365360/Battle_Brothers/
MÌNH MUỐN TÌM ĐỒNG ĐỘI HỖ TRỢ VỀ KỸ THUẬT CŨNG NHƯ CÙNG MÌNH DỊCH GAME NÀY, MÌNH ĐÃ CHƠI GAME NÀY HƠN 100 TIẾNG NÊN MÌNH HIỂU VỀ BỐI CẢNH VÀ THẾ GIỚI CỦA GAME.

View attachment 222
View attachment 223
View attachment 224
View attachment 225
View attachment 226
View attachment 227
View attachment 228
View attachment 229
Hello bác, mình không rành kĩ thuật nhưng biết Tiếng Anh có thể tham gia dịch được không nhỉ ? Mình cảm ơn.

Bánh Mỳ Ba Ghét

Thành Viên TRT
Điểm
3
Có vẻ thành công rồi :D font chắc phải chỉnh lại, Còn lại chỉ cần tìm cách chôm mấy mã code của nó trong game ra để dịch thôi.
234

235

Bánh Mỳ Ba Ghét

Thành Viên TRT
Điểm
3
Hiện tại dự án vẫn có nhiều trục trắc về mặt kỹ thuật nên mình hy vọng tìm được 1 kỹ thuật hỗ trợ ạ :D

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Liên quan đến text hả ông

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28

Bánh Mỳ Ba Ghét

Thành Viên TRT
Điểm
3
ông replace như hiện tại đi đc mà
Vấn đề dịch với đưa vào game thì tui giải quyết được rồi chỉ là tui ko móc được text ra để dịch á ông, mấy cái dịch trên kia là từ mấy cái mẫu tụi nó móc được, mà tụi Pháp thì chưa có móc được text trong game theo cách này mà chỉ móc đc skill, perks thôi. Tụi TQ thì làm được, nhưng tui tải về vọc ko hiểu j hết nên cần hõi trợ á :(

Huy Đặng

Thành Viên TRT
Điểm
3
Chọn dịch con game gì khó vậy!

Emoji_17

Huy Đặng

Thành Viên TRT
Điểm
3
Vấn đề dịch với đưa vào game thì tui giải quyết được rồi chỉ là tui ko móc được text ra để dịch á ông, mấy cái dịch trên kia là từ mấy cái mẫu tụi nó móc được, mà tụi Pháp thì chưa có móc được text trong game theo cách này mà chỉ móc đc skill, perks thôi. Tụi TQ thì làm được, nhưng tui tải về vọc ko hiểu j hết nên cần hõi trợ á :(
Con này mình móc được hết text nhưng có cái rắc rối là text nó fix cứng trong code và nằm rải rác nhiều file, mình ko biết liệu bạn có chịu đủ kiên nhẫn để dịch không?

Bánh Mỳ Ba Ghét

Thành Viên TRT
Điểm
3
Con này mình móc được hết text nhưng có cái rắc rối là text nó fix cứng trong code và nằm rải rác nhiều file, mình ko biết liệu bạn có chịu đủ kiên nhẫn để dịch không?
Nếu có người hỗ trợ kỹ thuật thì mình dịch tới cùng được nha bạn :3

Huy Đặng

Thành Viên TRT
Điểm
3
Để mình hướng dẫn bạn làm, toàn bộ text con này được mã hóa thành file .cnut, bạn cần tool để giải mã toàn bộ các file cnut này ra text có thể đọc được rồi dịch, sau đó tiến hành mã hóa lại cnut rồi đóng gói thành .dat như ban đầu.

Link và hướng dẫn giải/mã hóa cnut tại https://legendmod.fandom.com/wiki/Modding
Mình kèm file text đã giải nén 1 phần, số còn lại nằm rải rác ở các file khác nữa.

Đính kèm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
258
Thành viên
783
Thành viên mới nhất
SeNo