Có gì mới?
DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

GAME VIỆT HÓA Vài Điều Về Beached Thing (BT) Death Stranding

L.M

The Red Team
Trùm Cuối
Dịch Giả
Kỹ Thuật
Điểm
28
29

Beached Thing hay gọi tắt là BT, chúng là những linh hồn mắc kẹt lại thế giới sinh vật sống.

Từ sự kiện Death Stranding, khi một con người chết đi, linh hồn của họ "ka" vẫn còn kết nối với thế giới và muốn quay trở lại thể xác "ha" sau khi chết.
Cách duy nhất là phải tiêu hủy xác chết, thông thường sẽ là hỏa táng, nếu không linh hồn "ka" sẽ quay lại thể xác "ha" lúc này đã bị hoại tử, và trở thành BT
Khi một BT hấp thụ sinh vật sống, sẽ tạo ra Voidout có khả năng xóa sổ cả một thành phố.

Những người được sinh ra với DOOMS có thể cảm nhận được BT, tùy theo từng cấp bậc DOOMS mà có thể cảm nhận, nhìn thấy hoặc thậm chí điều khiển cả BT.
Dù không có một tài liệu rõ ràng nào cho thấy BT chỉ là hiện hữu của linh hồn loài người mắc kẹt lại trần thế, hay là bao gồm nhiều loại khác.
Nhưng thông thường người ta sẽ nhìn thấy BT dưới dạng là con người, cũng có BT là em bé, ngoài ra cũng có những loại BT khổng lồ dưới hình dạng: bạch tuột, cá voi, sư tử và có cả dạng sứa!

Bạn có thể lựa chọn tránh BT, kết liễu nó trong âm thầm, bỏ chạy, hoặc thậm chí đối đầu. Thông qua hành trình của Sam từ Đông sang Tây, tất cả các loại đồ chơi sẽ dần đầy ắp.
Việc lựa chọn vũ khí và cách thức xử lý BT sẽ tùy thuộc theo từng giai đoạn và tùy phong cách chơi của bạn.
Nhưng với những BT khổng lồ, không gì khác ngoài cuộc chiến sống còn cả, vậy nên trước khi lên đường, hãy nhớ chuẩn bị trang bị thật kỹ càng nhé.

Tác Giả: Quỳnh Phạm

Sửa lần cuối:

MrBanana

Nhớ về tôi, như là kẻ bận tâm đến em thôi
Thành Viên TRT
Điểm
8
:love::love::love::love:

• Like
Reactions: L.M

LØKI

Thành Viên VIP
Thành Viên TRT
Điểm
1

HarryPoo

Thành Viên TRT
Điểm
3
Cảm ơn bài viết của ad ạ. Với ad ơi, cho mình hỏi... trong mục lore game này là chỉ admin được post thôi, hay các member cũng được tạo topic nữa ạ?

Kay

Thành Viên TRT
Điểm
3
Cảm ơn bài viết của ad ạ. Với ad ơi, cho mình hỏi... trong mục lore game này là chỉ admin được post thôi, hay các member cũng được tạo topic nữa ạ?
Thấy tạo được chủ đề thì chắc member vẫn dc phép tạo

L.M

The Red Team
Trùm Cuối
Dịch Giả
Kỹ Thuật
Điểm
28
Bạn post được luôn nha, diễn đàn là cho mọi người mà