Có gì mới?
DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

TÂM SỰ 30 tuổi không có gì trong tay là thất bại?

tankun87

Thành Viên TRT
Điểm
1
Bây giờ đi đâu ai cũng đề cập thời đại này là "Thời đại công nghệ 4.0", đi đâu cũng smartphone, lướt, lướt, lướt... Xem đâu cũng thấy người này khoe xe, nhà, công việc tốt. Nhìn lại mình thì cũng có xe, cũng có công việc, nhưng lương tháng chỉ 7 triệu, nhiều người nói mức lương đó sao sống được ở cái Sài Gòn hoa lệ này (Hoa cho người giàu, Lệ cho người nghèo). Cũng đã có gia đình và có con, nhiều đêm ngủ gác tay lên trán suy nghĩ làm sao kiếm tiền lo cho gia đình tốt nhất. Bổ sung kiến thức cũng có, nâng cao nghiệp vụ cũng có, nhưng dường như vẫn thiếu gì đó, hay do tôi quá cảm xúc. Nhiều khi nghĩ thôi kệ, cứ tới đâu hay tới đó, ông Trời cho bao nhiêu thì mình lấy bấy nhiêu. Ngoài kia còn bao nhiêu người khổ hơn mình.
Anh em đã bước qua tuổi 30 vẫn mê game, cùng nhau chia sẻ tâm sự nhé
157

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Bây giờ đi đâu ai cũng đề cập thời đại này là "Thời đại công nghệ 4.0", đi đâu cũng smartphone, lướt, lướt, lướt... Xem đâu cũng thấy người này khoe xe, nhà, công việc tốt. Nhìn lại mình thì cũng có xe, cũng có công việc, nhưng lương tháng chỉ 7 triệu, nhiều người nói mức lương đó sao sống được ở cái Sài Gòn hoa lệ này (Hoa cho người giàu, Lệ cho người nghèo). Cũng đã có gia đình và có con, nhiều đêm ngủ gác tay lên trán suy nghĩ làm sao kiếm tiền lo cho gia đình tốt nhất. Bổ sung kiến thức cũng có, nâng cao nghiệp vụ cũng có, nhưng dường như vẫn thiếu gì đó, hay do tôi quá cảm xúc. Nhiều khi nghĩ thôi kệ, cứ tới đâu hay tới đó, ông Trời cho bao nhiêu thì mình lấy bấy nhiêu. Ngoài kia còn bao nhiêu người khổ hơn mình.
Anh em đã bước qua tuổi 30 vẫn mê game, cùng nhau chia sẻ tâm sự nhéView attachment 157
30 tuổi mà chưa có gì trong tay thì thất bại thật đấy ông, ít nhất cũng phải có 1 con vk với đứa con chứ

tankun87

Thành Viên TRT
Điểm
1
30 tuổi mà chưa có gì trong tay thì thất bại thật đấy ông, ít nhất cũng phải có 1 con vk với đứa con chứ
Thì tui cũng đề cập vào bài viết rồi á, tui có 1 vợ 1 con rồi

MrBanana

Nhớ về tôi, như là kẻ bận tâm đến em thôi
Thành Viên TRT
Điểm
8
Anh em đã bước qua tuổi 30 vẫn mê game, cùng nhau chia sẻ tâm sự nhéView attachment 157
Thì bắt đầu thôi bác, còn cố gắng được thì cố chứ, so tuổi 30 với cuộc đời của 1 con người thì cũng chỉ như là 1 cột mốc, đâu có gì muộn, an phận sớm quá rồi tới lúc cần cố gắng lại không được, bác chỉ đang bị cái gọi là "áp lực đồng trang lứa" nên tự nghĩ mình thất bại, nản mà bỏ cuộc rồi lấy cái "nhiều người khổ hơn mình" làm lý do để không cố gắng, mê game nó là sở thích, liên quan gì tới cuộc sống và công việc đâu, cân bằng sở thích với cuộc sống rồi kiếm thêm nghề tay trái để kiếm thêm thu nhập thôi Emoji_10 Emoji_10

MrBanana

Nhớ về tôi, như là kẻ bận tâm đến em thôi
Thành Viên TRT
Điểm
8
Btw, em lương 1 jack nhưng vẫn lạc quan cố gắng Emoji_24

fane

Thành Viên TRT
Điểm
1
mình sắp sửa bước sang tuổi 30, nhưng mình ko bị peer pressure nhiều,
mình cảm thấy đang sống những ngày đẹp nhất cuộc đời, ko phải bởi vì mình đã có thành tựu/vật chất lớn lao gì, mà bởi mình còn có những cột mốc phải chinh phục - đương đầu, còn có cơ hội để cố gắng...
"có thể bạn không thích game, nhưng game đã dạy tôi một điều: nếu như trước mặt bạn không phải là kẻ thù, thì bạn đã đi sai đường" - một trích dẫn đã dẫn lối cho mình
bạn cũng cố lên nhé,
good luck

Kay

Thành Viên TRT
Điểm
3
30 rồi, lương đủ sống giờ kiếm cho ông bà bô 1 nàng dâu nữa thôi.

Boss

Thành Viên TRT
Điểm
1
may quá t có cục nợ ngân hàng 400 củ Emoji_15

Luan

Thành Viên TRT
Điểm
3
Gần 30 và quyết định ở giá cho khỏe :D

From Mí Tà With luv

Thành Viên TRT
Điểm
1
bác thấy thế là thất bại vậy em báo gia đình 2 tỏi tiền viện phí mỗi tháng báo thêm 20m thì đáy xã hội rồi. thôi em đi " trết " đây. zĩnh biệt

L.M

The Red Team
Trùm Cuối
Dịch Giả
Kỹ Thuật
Điểm
28
bác thấy thế là thất bại vậy em báo gia đình 2 tỏi tiền viện phí mỗi tháng báo thêm 20m thì đáy xã hội rồi. thôi em đi " trết " đây. zĩnh biệt
nào, đâu cũng có cách giải quyết