Có gì mới?
DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

TÂM SỰ Mông lung tuổi 26

Linh Dưa Hấu

Thành Viên TRT
Điểm
3
Xin chào các bác, em vừa bước sang tuổi 26 mới được 2 tháng. Ở cái tuổi mà giờ em thấy mông lung ghê. Giới thiệu qua thì em ở Hà Nội, công việc của em là thiết kế, graphic desgin về digital marketing (lương 12tr), thêm 1 kênh youtube tay trái nho nhỏ thì tổng thu nhập tháng từ 14 - 18tr. Xưa còn trẻ khỏe và cày đêm làm freelance thì cũng có tháng được hơn 30tr. Nhưng giờ em nghĩ không thể làm freelance mãi nên quyết định thực hiện làm 1 cái gì đó của riêng mình. Em định build kênh youtube về chơi game từ giờ đến cuối năm, nếu ổn sẽ livestream cùng với đó là kinh doanh bán hàng công nghệ nho nhỏ (như kiểu live trên tiktok).

Không biết các bác thế nào có thể cho em xin chút ý kiến về định hướng, chứ thấy các bạn trẻ bây giờ tháng kiếm 50 100tr mà áp lực ghê. Sắp đến tuổi vợ con lo gia đình đến nơi mà mình không có gì trong tay cả. Cảm thấy khá là vô dụng.

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
Tôi còn chả có lương đây Emoji_11

Doongu

Kẻ Suốt Đời Đi Lạc
Thành Viên TRT
Điểm
8
Muốn làm yt thì kênh phải có content gì đó độc lạ, thú vị khác với những kênh khác mới thu hút được viewer, nếu chỉ lèo tèo vài mống thì cũng như không Emoji_13

KVHao

Thành Viên TRT
Điểm
3
Sao giống khoe hơn là than nhỉ

Linh Dưa Hấu

Thành Viên TRT
Điểm
3
Muốn làm yt thì kênh phải có content gì đó độc lạ, thú vị khác với những kênh khác mới thu hút được viewer, nếu chỉ lèo tèo vài mống thì cũng như không Emoji_13
Kênh cũng ổn ổn có chút tương tác á không biết đến cuối năm có gãy không sầu lắm bác ạ Emoji_13

Linh Dưa Hấu

Thành Viên TRT
Điểm
3
Sao giống khoe hơn là than nhỉ
Tôi nói rõ tình hình tài chính để anh em trải qua rồi tư vấn cũng như góp ý về định hướng cho tôi được cụ thể chút. Chứ giờ tôi thấy mông lung thật sự chả lẽ cứ làm công ăn lương mãi sao Emoji_13

H

The Red Team
Trùm Cuối
Kỹ Thuật
Điểm
28
thôi tạm cứ thế đi, năm nay khó khăn lắm đấy, mở vốn làm ăn riêng là ăn lìn đấy Emoji_4

KVHao

Thành Viên TRT
Điểm
3
Tôi nói rõ tình hình tài chính để anh em trải qua rồi tư vấn cũng như góp ý về định hướng cho tôi được cụ thể chút. Chứ giờ tôi thấy mông lung thật sự chả lẽ cứ làm công ăn lương mãi sao Emoji_13
Tôi đây sắp u30, 1 tay bế con 1 tay chơi game và lên chém với anh em. Cứ lạc quan lên (tui cùng nghề với bác)

Linh Dưa Hấu

Thành Viên TRT
Điểm
3
Tôi đây sắp u30, 1 tay bế con 1 tay chơi game và lên chém với anh em. Cứ lạc quan lên (tui cùng nghề với bác)
Cảm ơn bác góp ý hi vọng mấy năm nữa cũng 1 tay bế con 1 tay chơi game trò chuyện với mấy ae như này Emoji_11

Luan

Thành Viên TRT
Điểm
3
cố lên anh giai, hãy làm những gì anh thích là được =))

iugem

Thành Viên TRT
Điểm
1
nghĩ ra ý định rồi thì triển thôi, Đa số mấy bạn thành công là người ta dám nghĩ dám làm. không sợ thất bại.