Có gì mới?
DIỄN ĐÀN GAME VIỆT HÓA - THE RED TEAM

Đăng ký hoặc đăng nhập để có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng với các thành viên khác trong diễn đàn.

HỎI ĐÁP Xin hướng dẫn kĩ thuật để dịch game 13th sentinels aegis rim (switch)

Xana

Thành Viên TRT
Điểm
1

H

The Red Team
Quản Trị Viên
Kỹ Thuật
Điểm
28
Như tiêu đề, mình xin hướng dẫn kĩ thuật để dịch game 13th sentinels aegis rim bản switch. Xin cám ơn forum nhiều.
B chờ mai mình tải rom về xem thử xem làm đc k mình hd nhe

Xana

Thành Viên TRT
Điểm
1
thanks bạn. cái Font.ftx nó ở thư mục Other ấy. bạn xem có sửa thêm được tiếng việt có dấu không nha.

Xana

Thành Viên TRT
Điểm
1
thư mục other đây nè bạn, mình nghĩ mấy cái font ở trong đó dùng cho hội thoại á.

Đính kèm

H

The Red Team
Quản Trị Viên
Kỹ Thuật
Điểm
28

Xana

Thành Viên TRT
Điểm
1
Là bạn làm đc text r hả?
ừa chắc là được, mình đang làm text, còn font thì mình sợ không bỏ chữ tiếng việt vô được nên coi trước xem sao hen.

H

The Red Team
Quản Trị Viên
Kỹ Thuật
Điểm
28

Xana

Thành Viên TRT
Điểm
1
mình tìm được tool này bạn thử xem sao
thank nhé để mình làm thử, mà bạn dùng tool nào để repack cpk vậy? cái file định dạng CRI Middleware ấy. mình có làm thử bằng tool CriPakTools mà bỏ ROBO_PATCH_US.CPK vào yuzu\load\01003FC01670C000\viethoa\romfs thì thấy game không có display text mới vẫn text gốc.

H

The Red Team
Quản Trị Viên
Kỹ Thuật
Điểm
28
thank nhé để mình làm thử, mà bạn dùng tool nào để repack cpk vậy? cái file định dạng CRI Middleware ấy. mình có làm thử bằng tool CriPakTools mà bỏ ROBO_PATCH_US.CPK vào yuzu\load\01003FC01670C000\viethoa\romfs thì thấy game không có display text mới vẫn text gốc.
làm sai r, bạn dump cái rom đó ra r xem bên phần dump hình như là thêm 1 thư mục Data thì phải, đúng thì phải như này yuzu\load\01003FC01670C000\viethoa\romfs\Data bỏ vào trong đây ms nhận ấy